[W-T-F] [ 9/1-New Generation ] [VLA]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[W-T-F] [ 9/1-New Generation ] [VLA]

Nhữg tâm tìh tuổi nhỏ. :p Nhữg kỉ niệm học trò. :p Nhữg nỗi buồn vu vơ :p ......................... Hãy chia sẻ kùg chúg tôi -Thế hệ 9/1[N-G]

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Sloveall (1606)
nhokanmay (778)
Peheo (510)
nhox_kiss (437)
copepun_1008 (376)
cobe_haykhoc (345)
Daphne22 (320)
k¥[O] (252)
chuot13 (229)
nhox_sok (223)

Teen StoryXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sat Mar 19, 2011 8:03 pm
Teen Story Bgavat18
Teen Story Bgavat10Teen Story Bgavat12Teen Story Bgavat13
Teen Story Bgavat15PeheoTeen Story Bgavat17
Teen Story Bgavat19Teen Story Bgavat21Teen Story Bgavat22
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]
Số bài gửi : 510
Tổng điểm : 8972
Lượt vote : 48

Teen Story Vide10

Bài gửiTiêu đề: Teen Story

Tiêu đề: Teen Story

Topic này dành để post mấy truyện ngắn suy tầm từ tất cả các nguồn. Có j cho các mem lên đọc đỡ pun'.

Sat Mar 19, 2011 8:08 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

Bài gửiTiêu đề: “Không yêu – Uh thì có sao đâu nhỉ?"

“Không yêu – Uh thì có sao đâu nhỉ?"

Người cũ đã đi, người mới vừa đến…

Người cũ…

Quay lưng bước đi một cách lạnh lùng nhất có thể. Cái bóng người cao gầy hắt dài theo từng vạt nắng mỏng trên đường phố lúc tan tầm làm tim nó đau nhói. Chỉ cần quay đầu lại nhìn nó một cái, một cái thôi không được sao?

Đôi bàn tay ấy, không còn muốn nắm lấy tay nó và cùng đi trên con đường như xưa kia hai đứa đã vẽ ra. Một con đường dài, ngập tràn tiếng cười hạnh phúc, có nó, có anh, có cả những ước mơ xa xôi… Chỉ vì một dáng hình nào đó xuất hiện, yêu thoáng qua, rồi say, rồi chẳng kìm lòng được, rồi chia tay nó.

Nó không khóc. Chết lặng giữa phố phường bao người qua kẻ lại, đôi mắt nhìn vụng về đến một nơi xa xăm nào đó để tìm một chốn bình yên cho tâm hồn. Cơn gió heo may vô tình lướt qua làm run run đôi vai nhỏ, những lọn tóc bay bay trong hơi thở của gió, thì thầm, thì thầm điều gì đó rất khẽ…

“Anh sẽ chỉ yêu mỉnh em chứ?”

“Ừ, sẽ chỉ yêu mình em!”

“Anh sẽ yêu em nhiều thật nhiều chứ?”

“Ừ, nhiều hơn cả tình yêu em dành cho anh. Nghĩa là rất nhiều đấy”

Cô gái cười tươi tắn, đôi mắt ánh lên những niềm hạnh phúc tưởng chừng như vô tận. Chàng trai nắm chặt lấy đôi tay nhỏ bé như níu giữ và mong muốn ngưng đọng thời gian…

Thời gian của tình yêu ngày xưa ấy, đã đi vào vùng mờ của ký ức, ai đó lén lấy tay để lau đi, ai đó còn vương vấn muốn tìm lại…

Người mới…

Hai đứa bạn thân tíu tít hỏi han nó, như thể vừa có một biến cố gì đó kinh khủng lắm đã xảy ra. Ừ, thì cũng không hẳn là không có chuyện gì - chí ít thì với nó - nhưng cũng không cần phải tỏ ra quan trọng hóa vấn đề lên như thế chứ!

_Mày ơi, chiều nay đi xem film đê!!!

_Hài nhá!

_Ok. Lôi cả con bé đang ngồi ngẩn ngơ kia đi cùng nữa, bắt nó trả tiền. Hehe

Đến lúc này thì nó không thể không có phản ứng gì với bọn bạn được. Bắt nạt người ta quá thể, nhân dịp dậu đổ bìm leo mới ghê chứ. Hic, đã không an ủi được câu nào ra hồn lại còn chèn ép…

_Thôi nhé! Chiều nay tao bận rồi!

Mặt hai con bé ngắn tũn lại. Nhưng chỉ ít giây sau đó, chúng nó đổi ngay sang một bộ mặt mới, tươi tắn và đáng yêu hơn nhiều.

_Huy - hotboy lớp mình í.

_Làm sao? - Nó nhíu mày hỏi với vẻ cau có, khó chịu. Thể nào bọn bạn hâm hâm này của nó cũng không để nó được yên đâu mà, chắc chắn là có trò gì đó.

_Mày thử cưa hắn ta đi.

_Hả???

Trong lúc bấn loạn, chẳng hiểu đầu óc nó nghĩ gì và nó đã làm gì. Nó gật đầu cái rụp, mặt ngẩn tò te và nhìn bọn bạn múa may phía trước. Chúng nó hoan hỉ ra mặt, đập tay vào nhau ra điều đã dụ dỗ thành công. Uhm… Cứ chờ xem. Nó nổi máu thách thức lên rồi đấy!!!

Trò nghịch dại…

Với vẻ ngoài không quá nổi bật nhưng tính cách thì khá tự nhiên và thân thiện nên nó chiếm được cảm tình của mọi người trong lớp, hẳn nhiên, Người mới cũng không là ngoại lệ.

Một buổi chiều lang thang trong thư viện, nó nhờ cậu ấy lấy giúp nó mấy quyển sách trên cao, nhân tiện nhờ cậu ấy giảng về bài toán khó nghĩ mãi không ra (Thật sự thì bài đó cũng không có gì là khó cho lắm)

Và… nó đẩy tiến triển theo tốc độ cực nhanh khiến hai nhỏ bạn thân phải há mồm kinh ngạc. Chẳng mấy mà cái cậu hotboy kia đã suốt ngày đi bên cạnh nó, đi học sớm để nhận chỗ cho nó, đặt ngay ngắn trước mặt nó một ổ bánh mì trứng ruốc+ sữa fami mỗi sáng, cùng vô vàn những cái mà cậu ấy-có-thể-làm-được-cho-nó.

Chính thức thì, nó và cậu ấy trở thành một cặp gà bông trong lớp - chuẩn không cần chỉnh, mà chỉnh rồi thì không còn chuẩn nữa…

_Mày làm thật à?

_Tại sao lại không?

_Bọn tao chỉ đùa thôi, ai ngờ mày làm thật!

_Tao cũng chỉ đùa thôi mà.

_Nhưng… như thế là không công bằng.

_Uhm, chúng mày đã không cân bằng trước, nên không thể trách tao được.

Nó bỏ đi giữa bộ dạng ngạc nhiên đến thảm thương của hai đứa. Chúng nó còn đứng đó hồi lâu để cấu chí nhau xem mình có phải đang nằm mơ không. Nhưng, sự thật thì vẫn là sự thật, và, nó thấy mình như được nuôi sống từ một con tim bằng băng - những mảng băng trắng ánh lên sự lạnh lẽo.

Một nụ cười nhạt, làn tóc mây bay trong ráng chiều ửng hồng, nó rảo nhanh bước chân về phía chiếc xe đang đợi mình trước cồng trường. Huy đã đứng ở đó, đã đợi và cười rất tươi khi nhìn thấy dáng nó từ đằng xa…

Người mới đến, người cũ quay về…

Ngày đó là ngày đẹp trời lắm lắm. Không thể phủ nhận như thế khi mà những tia nắng hiếm hoi của bầu trời mùa đông xuyên của đám mây xám để ánh lên những tia rạng rỡ, gió lay động khẽ khàng như hòa vào một giai điệu hoan ca nào đó. Nó chợt thấy ấm lên một niềm vui nho nhỏ. Ngày mới đến trường, có nắng, có gió, có một cậu bạn dễ thương đang chờ trước cổng nhà. Theo lý thuyết thì chẳng còn gì phải phàn nàn nếu không muốn nói là quá tuyệt vời. Nhưng…

_Anh gặp em một lúc được không?

_...

_Anh có chuyện cần nói…

_Xin lỗi, em bận lắm!

_Bận? Nhưng em sẽ đến đúng không? 8.00pm - café Chuông Gió.

Người cũ quay trở lại. Anh vẫn thế, đọc được ý nghĩ trong nó, đọc được cả những dòng cảm xúc đang run rẩy phát ra từ nhịp tim của nó. Và hẳn là, anh biết, nó còn yêu anh.

Nhưng nó sẽ không đến, đúng không? Nó không cho phép mình đến, để rồi yếu lòng, để rồi tha thứ, và lại yêu, lại đau… Không. Nó càng không thể đến được, vì … Huy, cậu bạn đã dành cho nó quá nhiều tình cảm - những tình cảm trong sáng đáng được trân trọng.

_Cậu… khóc đấy à?

_...

_Đừng khóc nhé! Sao tự nhiên qua kính chiếu hậu, tớ lại nhìn thấy cô bé dễ thương hằng ngày đang sụt sịt… như thế, không xinh đâu.

_Huy à… tớ…

_Sẽ kể cho tớ nghe khi vào lớp nhé! Còn bây giờ, tớ cho cậu mượn tạm vai đấy!

Huy nhẹ nhàng và tinh tế, bên cạnh Huy khiến những mảng băng trắng trong trái tim nó tan dần, tan dần, và mất hẳn. Phải rồi, cậu ấy lúc nào cũng dành cho nó những quan tâm ấm áp như thể những sợi nắng vàng đang nhảy nhót trên nền trời quang đãng ấy, hỏi sao trái tim băng không bị tan biến? Hỏi sao, nó lại không thể không có tình cảm với cậu ấy được?

Nhưng, chưa hẳn đã là tình yêu đâu nhỉ? Vì nó biết, trong trái tim nó mãi giam giữ một bóng hình - người có khuôn mặt lạnh, dáng người cao gầy và đôi mắt lúc nào cũng trầm ngâm, suy tư. Mặc dù đã cố xua đuổi những hình ảnh và hoài niệm đi xa, để nó có thể đến bên cạnh Huy như cái vỏ bọc bên ngoài vẫn hiện hữu như thế, nhưng, nó bất lực…

Cớ sao lại phải yêu???

Buổi tối, nó giam mình trong phòng. Nó đã không còn ngây thơ và hồn nhiên để ngắt cánh hoa bói: Đi, Không Đi, Đi, Không đi… như mấy trò vặt vãnh nữa. Nó đắm mình trong âm nhạc, đến với cái thứ nhạc Rock mà bình thường chẳng bao giờ nó nghe. Và, có những nỗi niềm cần được khỏa lấp, nó gọi phone cho cậu bạn thân.

_Qua nhà tôi đi, tự nhiên muốn ăn kem quá!

_Trời đang lạnh mà, lại hâm lên đúng không? Ăn để hành hạ cái cổ họng tịt tiếng, ăn để hành hạ cái thân tôi chứ gì?

_Nói lắm thế. Qua nhanh đi!

Nó bụm miệng lại để cậu bạn không nghe thấy tiếng cười thích chí. Phải, mỗi lần đầu óc hơi hâm hâm một tí là nó gọi cho hắn, hắn càm ràm một lúc rồi 5’ sau lại có mặt ở nhà nó, nghe nó tỉ tê đủ mọi chuyện, hắn là thế mà.

_Này, bây giờ định sao? Người cũ - người mới… rắc rối phết đấy!

_Bảo tôi làm sao thì tôi làm thế - Nó nhâm nhi cốc kem tươi vị socola thơm mát và nói mà chẳng thèm để ý đến thái độ của cậu bạn.

_Hừm. Vớ vẩn. Tự lo mà giải quyết đi chứ. Làm thế nào thì làm, đừng quá đáng đến nỗi tôi không nhận làm bạn nữa là được.

_Yêu cả hai nhé! Yêu cả hai được không? - Mắt nó sáng rỡ lên như khám phá ra điều thú vị nào đó. Và mặc dù cái âm thanh phát ra có vẻ tươi vui nhí nhảnh thì nó cũng cảm giác cổ họng mình đang nghẹn ứ, tim chợt thắt lại và lạnh người đến rùng mình. Bàn tay nó bấu chặt vào ly kem như thể sợ đánh rơi mất, mắt nhìn sang một hướng khác tránh ánh mắt của người đang ngồi đối diện.

_Đừng có tự dối lòng. Nhìn thấy bà thế này, tôi lo cho bà lắm đấy. Đồ ngốc.

_Hì, đùa đấy. Chẳng yêu ai hết. Không quay về với người cũ và cũng chẳng bước tiếp với người mới. Đơn giản nhỉ? Thế mà tôi không nghĩ ra.

Một cơn gió nhẹ nhàng len lỏi qua từng ngõ nhỏ, cuốn những chiếc lá bàng rụng đỏ nơi góc quán kem, nó thấy trong lòng có một cảm giác nhẹ bẫng, không hẳn là hụt hẫng, không hẳn là mất mát, chỉ đơn giản là cảm xúc đang trôi, trôi thật nhẹ ra khỏi tầm tay với. Nó nháy mắt tinh nghịch, đút nốt thìa kem vào miệng , nuốt ực một cái và đánh tét một phát vào tay cậu bạn

_Cớ sao lại phải yêu, nhỉ?

Hoàng hôn buông xuống mặt đất một rèm mây đủ sắc màu, nó đứng trên ban công và ngước nhìn những chậu hoa giấy. Cánh hoa giấy mỏng manh khẽ run nhẹ trong làn gió mang hơi lạnh, nó tinh nghịch bứt một cành hoa nhỏ, đưa tay lên cao và thả trôi cành hoa xuống dưới như thể đánh rơi khỏi tay một thứ hư vô nào đó - có thể là những tình cảm đang ngổn ngang không được định hình - có thể là những suy nghĩ mông lung về điều gì đó chưa xác định - có thể là một chút buồn vui vu vơ của cảm xúc được góp nhặt trong ngày…

Cánh hoa giấy mỏng manh bay giữa không trung, nó mỉm cười, thì thầm khe khẽ:

“Không yêu - ừ thì có sao đâu nhỉ?”

nguồn: kênh14.vn

Sat Mar 19, 2011 9:23 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
Teen Story Bgavat15SloveallTeen Story Bgavat17
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’
‘๑’  ♥   Tí Ta Tí Tởn   ♥  ‘๑’
Số bài gửi : 1606
Tổng điểm : 18190
Lượt vote : 61
Status : Hủ Tíu thơm ngon đey

Teen Story Vide10

Bài gửiTiêu đề: Re: Teen Story
http://www.91vla.tk

aj chà dài kwá.. cm kái đọc sau :40:

Sun Mar 20, 2011 7:21 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

uhm! Mấy kaj truyện nak' là faj chju nhìn zô là ngán oy' Teen Story 710911 Nhưng đọc xong lại rất hay, post lên để đó aj rãnh thuy' zô đọc. Mấy mem thấy chuyện nào hay thuy' post lên cho tuj đọc nữa nha! Ngắn ngắn thuj dài wok' đọc lòi kon mắt lui Teen Story 710911

Sun Mar 20, 2011 10:34 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’

Teen Story Vide10

Ừ cũg có một truyện mún post đey mà noái thật nên đọc nhé dù có dài tý

nguồn forum zing

Phải !! Em Chỉ Là Vợ - Online !!

“Ring… Ring…”… Nhạc chuông reo, báo 1 tin nhắn mới vừa đến. Line [nick name ] mở ra và… đó là tin nhắn của Ken [nick name, too ]. “Em làm vợ của anh nhé!”. Trái tim Line đập thình thịch liên hồi. Cô hông nghĩ là Ken thix mình. Line vội vàng nhắn lại :”Anh đùa ah?”. Ken trả lời :”Em online đy!”

…VÀI PHÚT SAU…

[L]ine…Keep… is now online
....………………��� ……………......

Ken Once: sao rồj? suy nghĩ kĩ chưa?

[L]ine…Keep…: em ko biết nữa… sao anh lại quyết định đột ngột vậy?

Ken Once: vì anh thix em

[L]ine…Keep…: sao lại vậy? Anh thix em từ khi nào?

Ken Once: mới đây thôi

[L]ine…Keep…: sao lại mới đây?

Ken Once: rồj em sẽ biết. Sao nào, đồng ý ko?

Line lưỡng lự… và một lúc sau…

[L]ine…Keep…: em ko biết có nên nhận lời hay ko nữa

Ken Once: yên tâm đi, chỉ là vợ online thôi mà

[L]ine…Keep…: OK, vậy cũng dc

Ken Once: Yay! Thanks em iu!

[L]ine…Keep…: sao lại em iu? Vợ iu chứ!

Ken Once: ừ vợ yêu

[L]ine…Keep… is typing...

Và bắt đầu từ đó, mỗi ngày, Line đều dành thời gian cho Ken… trên mạng! Cả 2 đã quyết định là sẽ giấu mọi người về mối wan hệ này. Hog biết vs Ken như thế nào, nhưng Line thì… cô đã yêu Ken từ lâu r`! Sau cái lúc tình cờ gặp Ken ở lớp học thêm Anh Văn vài tháng trước. Lúc đó, Line chỉ nghĩ đơn thuần, mình thix Ken. Và r` thời gian dần trôi, lúc cả 2 đã là bạn của nhau, thì những hành động wan tâm, những cử chỉ ngọt ngào của Ken, đã làm Line rung động… Line định sẽ nói ra cho Ken biết, nhưng… “Lỡ đâu Ken hog thix mình thỳ sao? Lúc đó, tình bạn của mình và Ken bấy lâu sẽ như thế nào?” Và r` cuối cùng, Line đã quyết định, sẽ im lặng…

Ngày nào cũng thế, cô và Ken online và chat vs nhau, sau đó thỳ rủ nhau cùng chơi những game online mà cả 2 cảm thấy thix. Line nhớ lại những lúc cả 2 nhảy đôi trong Au, tim cô đã đập loạn nhịp khi thấy cả 2 cùng perfect… Và bất chợt cô nghĩ “Bọn mình cũng hợp nhau wá nhỉ?!” R` cô nhớ lại những lúc, Ken hi sinh bò lên trước để đỡ đạn cho mình trong Taan, hay những lúc cô đã tức giận đến thế nào khi Ken bị bắn hội đồng và chết. Lúc đó cô chỉ nghỹ đến việc trả thù thôi! Nhiều lúc, Line cũng định sẽ nói ra tất cả, nhưng… tình bạn này lại hog cho phép Line làm thế! Mỗi tuần, cả 2 chỉ gặp nhau dc vài tiếng buổi tối thôi. Có dạo gần đây, những ngày thứ 7 hay chủ nhật, Ken hay sang nhà, rủ Line đy chơi.

Và r`, ngày hôm nay, Ken đã đề nghị như vậy… Tối đó, Line hog ngủ dc. Cảm giác rất khó tả… Có vui, có bùn, có chút hoài nghi nữa! Vui vỳ Ken đã nói rằng Ken thix Line, bùn vỳ tại sao Ken lại hog mún qen Line ngoài đời thật, mà chỉ là “vợ online” – như lời Ken nói. Và... cô nghi ngờ 1 chút về tình cảm của Ken. “Ken thix mình... thật hog nhỉ?!” – Line tự hỏi. Và chắc có lẽ, suốt cả đời, Line cũng chẳng tìm dc câu trả lời... Đêm đó, là một đêm dài thật dài...

MỘT THỜI GIAN SAU ĐÓ...

[K]en...: hey vợ!

[L]ine...: sao chồng yêu?

[K]en...: ngày mai, vợ chồng mình, đy chơi nhé!

[L]ine...: mai?! Mai phải học mà? Sao hog đợi đến thứ 7?!

[K]en...: anh hog đợi dc, anh mún đy chơi với em ngay cơ Hic...

[L]ine...: lại nhõng nhẽo thôi đc r` cưng, vậy sau giờ học, chúng ta sẽ đy. Về trước 9h, okay?

[K]en...: Ý em là vợ chồng mình đy từ 8h đến 9h về á?!

[L]ine...: Ừ

[K]en...: 1 tiếng thỳ chơi dc gì chứ

[L]ine...: Well, it’s up to u! =,= [Tùy anh thôi]

[K]en...: lại english

[L]ine...: em qen r` cưng học sinh ưu tú mà

[K]en...: Dc r` dc r`... lại bắt đầu khoe khoang đây thôi dc r`, ý anh mún nói, là ngày mai, cả 2 trốn học đy chơi, hỉu chứ?!

[L]ine...: what!? Anh biết là em chưa từng trốn đi chơi bao giờ mà?!

[K]en...: thế nên bây giờ mới trốn

[L]ine...: anh dạy vợ mình hư thế à

[K]en...: ko hề! Thế em có mún đi chơi với anh ko?

[L]ine...: ... có

[K]en...: vậy thì....?

[L]ine...: okay, dc r`...

[K]en...: Yay!!! Yêu vợ anh nhất!!!

[L]ine...: thôi dc r`, em biết mà :”>

[K]en... is typing...
.................................................. .................................................. ...................................
K]en...: vợ à, anh mún nói với em một chuyện

[L]ine...: dc, anh nói đy!

[K]en...: Anh...

[L]ine...: Sao?

[K]en...: Anh... có... người yêu r`...

[L]ine...: À... ừ...

[L]ine...: Chúc mừng anh, Ken ạh!

Line cảm thấy mọi thứ xung qanh cô đều quay cuồng... cô cảm thấy như thời gian ngừng trôi và... từng giọt nước mắt lăn dài trên má... ngón tay lúc này như cứng đờ, và Line hog thể suy nghỹ thêm dc gỳ nữa... nhìn bàn phím, cô tưởng chừng như chúng chỉ là một vật thể nào đó hình chữ nhật, và màu đen... hoàn toàn hog có bất kì chữ nào bên trên... mọi chuyện, hệt như một giấc mơ... một ác mộng!

Sun Mar 20, 2011 10:37 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’

Teen Story Vide10

BUZZ!!!

Line giật mình...

[K]en...: Em sao vậy? Sao im lặng?

[L]ine...: À... em

[L]ine...: Em đi lấy sữa

[K]en...: Thật ko?

[L]ine...: Uhm, thật anh lo à?

[K]en...: Ừ, anh lo

[L]ine...: đừng lo, anh biết Line mà

[K]en...: Ừ anh biết em, và anh cũng hiểu em nữa

[L]ine...: Uhm...

[K]en...: Em...

[K]en...: Buồn ko?

[L]ine...: Gì cơ? à ko em ko buồn

[K]en...: sao vậy?

[L]ine...: Vỳ nếu anh có người yêu, và nếu người đó dc anh chọn, thỳ đó thật sự là một người đặc biệt đối với anh

[K]en...: Ừ, có thể...

[L]ine...: Và như vậy, người đó, sẽ làm anh vui... mà anh vui, thỳ em cũng vui, sao lại phải buồn

[K]en...: ...

[L]ine...: À, em phải đy đây 1 chút, chắc là sẽ về trễ. Anh đừng chờ em, chắc em sẽ ko online đâu. Anh ngủ trước đy nhé!

[K]en...: Sao vậy? Em đy đâu? Giờ này đã gần 9h r`

[L]ine...: Em qa nhà bạn em lấy quyển vở, maj kt r`, em chưa chép bài

[K]en...: Chậc, hư qá anh chờ em, đy cẩn thận nhé!

[L]ine...:Thôi anh đừng chờ, em sẽ ko online đâu... ngủ ngon anh nhé!

[L]ine...: Em yêu anh...

[L]ine is now offline

.................................................. .................................................. .....................................

Line gục mặt xuống bàn, và... khóc! Line khóc nhìu, thật nhìu... “Line à, mày mất Ken r`! Mày để mất anh ấy r`...”... Line khóc thật nhìu... “Sao vậy Line? Sao mày lại đau khổ như vậy? Mày... mày chỉ là vợ online thôi mà! Mày biết điều đó mà! Mày biết sẽ có một ngày như thế này mà! Sao mày lại bùn?...”...

Cả tuần sau đó, Line hog đến lớp học Anh Văn nữa. T7, Ken đến tìm, cô cũng tìm cách tránh mặt... Cô xin phép mẹ, cho mình nghỉ học Anh Văn ở chỗ đó mỗi tối. Vì:” Mẹ à, dù gỳ cũng sắp hết khóa r`, còn vài buổi nữa thôi! Con cũng đã kiểm tra cuối khóa r` còn gỳ? Giờ vào lại thi xếp lếp thôi nhưng con ko mún học nữa! Thy xếp lớp làm gỳ? Ở đây dạy chán l’, con mún học ở chỗ khác”. Hết cách, mẹ Line cũng đành đồng ý...

2 tuần, Line hog online. Hog chat, hog game, hog check web... Line tắt cả điện thoại. Cô chỉ nằm ườn ở nhà, nghe nhạc và nghĩ... Line nghĩ nhìu l’... Nghĩ và nhớ, nhớ tất cả những gỳ cô đã từng trải qa... Và... “Line à, đã đến lúc r`...”...

.................................................. .................................................. .....................................

[L]ine... is now online

Line nhìn thấy trong Offline Messages của mình, toàn là tin của Ken! Những ngày đầu, ngày nào Ken cũng gửi off mess cho Line... và r` những ngày sau, thưa dần...

Ken hog online. “Chờ thôi, Line ạ!”... Line dành thời gian đọc hết Off Mess của Ken... Và, lấy hết can đảm, cô gửi Offline Messages cho Ken:

[L]ine...: Ken à... 2 tuần qa, em đã suy nghĩ rất nhìu

[L]ine...: và em nghĩ là...

[L]ine...: mình... chia tay nhé!

[L]ine...: mà này, anh đừng nghĩ là em bỏ anh, em chỉ là... buông tay anh ra thôi!

[L]ine...: đừng hỏi em vì sao

[L]ine...: vì chính em cũng chẳng biết nữa!

[L]ine...: chỉ là em cảm thấy mình nên chia tay, thế thôi!

[L]ine...: à, nhưng anh nên biết là, em đã rất hạnh phúc... khy có anh

[L]ine...: nói chung, em và anh, nên kết thúc tất cả

[L]ine...: cả Yahoo, cả game online, cả lớp học thêm... tất cả

[L]ine...: à, và cả điện thoại nữa!

[L]ine...: em ko có ý bảo anh bỏ tất cả đâu

[L]ine...: em chỉ nói là, từ nay, anh sẽ một mình làm tất cả

[L]ine...: online Yahoo, game online, đến lớp học thêm,...

[L]ine...: à ko, anh ko có một mình đâu nhỉ!

[L]ine...: anh vẫn còn người anh yêu cơ mà!

[L]ine...: em ko có ý gỳ đâu

[L]ine...: chỉ là...

[L]ine...: à... uhm...

[L]ine...: .......................

[L]ine...: anh à, em buông tay anh ra nhé!

[L]ine...: anh đừng nghĩ gỳ về em nữa... qên em đy, và bắt đầu cuộc sống mới với người anh yêu

[L]ine...: em ghen tị, thật đấy

[L]ine...: nhưng thôi, anh cũng nên buông tay em ra đy nhé!

[L]ine...: anh đừng lo, em sẽ ko buồn đâu!

[L]ine...: em đã nói r` mà

[L]ine...: thời gian tới, em sẽ đổi số điện thoại. Anh cũng đừng đến nhà tìm em nữa nha!

[L]ine...: biết nói thế nào nhỉ? Mẹ em sẽ thấy phiền đấy và chắc em cũng vậy

[L]ine...: ...

[L]ine...: em chẳng biết nói gỳ bây giờ nữa

[L]ine...: thôi thỳ, qên đy...

[L]ine...: và sống tốt anh nhé!

[L]ine...: cho phép em, gọi anh một lần cuối, chỉ một lần này thôi...

[L]ine...: tạm biệt anh, CHỒNG YÊU...

[L]ine... is now offline

Và...

Line đã hog biết rằng...

Lúc đó...

Ken đang Invisible...

Mon Mar 21, 2011 7:25 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

truyện hay gum' kết thúc bất ngờ wok', vote cho kaj nak'

Mon Mar 21, 2011 8:33 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’

Teen Story Vide10

:17: .. lúc đầu ta đọc kứ tưởg thằg đó noái người íu của nó là kái Line kia chứ aj ngờ chiện ra rứa

Tue Mar 22, 2011 4:24 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

cuộc sống mà!

Tue Mar 22, 2011 4:37 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

Những ngày đẹp trời

Tôi mỉm cười bước vào Bum Cafe. Ánh sáng vàng nhẹ hòa cùng màu nắng nhạt sau cơn mưa đầu hè. Lướt qua khuôn mặt của những người bạn mới. Học cùng trường suốt ba năm nên tôi cũng không thấy ai quá lạ lẫm...
Phong

- Chào :)

Tôi mỉm cười bước vào Bum Cafe. Ánh sáng vàng nhẹ hòa cùng màu nắng nhạt sau cơn mưa đầu hè. Lướt qua khuôn mặt của những người bạn mới. Học cùng trường suốt ba năm nên tôi cũng không thấy ai quá lạ lẫm. Đây là buổi tập đầu tiên cho tiết mục văn nghệ cuối cùng vào ngày bế giảng. Ngồi đây toàn là giọng ca họa mi của các lớp, có đứa đã quen mặt trên sân khấu trường, cũng có đứa hôm nay tôi mới biết. Sau màn làm quen tíu tít rồi thiết kế ý tưởng cho phần trình diễn vào hai tuần nữa, Chi “leader” bắt đầu “chia đôi”:

- Theo kế hoạch thì sẽ có tám người tham gia, nhưng Thảo Nguyên và Cao Anh không đến tập hôm nay được. Để cho chúng nó làm một đôi đi. Còn lại ba chàng với ba nàng ở đây, ai muốn hát với ai thì nhận partner luôn nào!

- Thảo Minh với Vũ áo xanh xì tin! - cô bạn trắng trẻo học cạnh lớp tôi lên tiếng trước.

- Ok. Thế Quân hát với Chi đi! Uhm…còn ai nhỉ? Linh với Phong nhé ! Phong kia ông tập trung vào đây, đừng chơi snake nữa.

Tôi đưa mắt nhìn cậu bạn áo hồng ngồi góc trong - người sẽ hát đôi với tôi.

Điều đặc biệt nhất tôi cảm nhận được lúc ấy ko phải cái áo màu hồng hay nụ cười ngây ngô đến..ngờ ngệch của cậu ta. Tôi đóng băng vài giây trước cái tên!

Phong. Phải chăng là một mảnh ghép hoàn hảo mà tôi vẫn chờ đợi?

Phong Linh

Tôi luôn thích thú tự nhận mình là linh hồn của gió (cái tên nói lên tất cả). Trong cuộc sống ngập tràn cảm xúc của mình, tôi thỉnh thoảng cứ hình tượng hóa mọi thứ xung quanh. Chẳng hạn như thuở ấu thơ tôi luôn coi thằng Gà bạn thân là… hoàng tử chỉ vì nó có cái xe đạp màu trắng và hay đọc truyện cổ tích cho tôi nghe. Kéo theo đó là ti tỉ những tưởng tượng ngớ ngẩn khác làm tôi thỉnh thoảng giống một đứa lãng mạn mộng mơ này nọ, mà tôi thì không thích như thế, hức!

Lần này vẫn không ngoại lệ…

Âm thanh leng keng trong vắt của chuông gió bên cửa sổ ru tôi vào dòng suy nghĩ miên man. Tôi nhớ đến Phong. Đã 18 tuổi, 15 năm đi học (kể cả 3 năm mẫu giáo), gặp gỡ và quen biết rất nhiều người, nhưng tôi chưa từng gặp ai tên Phong cả. Cậu ấy là cơn gió đầu tiên… và mảnh linh hồn của gió hình như đang rung khe khẽ thì phải - tôi thầm nghĩ rồi tự cười một mình.

Thôi thì tạm thời tôi sẽ gọi cậu ấy là cơn gió lạ. Còn quá nhiều điều cần thời gian để có thể hiểu hết, nhỡ đâu lại là… gió độc thì sao, huhu.

Những ngày đẹp trời

Gần như ngày nào cả nhóm cũng tập tành ở trường. Gọi là tập tành đấy nhưng cũng chỉ nghiêm túc được đoạn đầu xong rồi lại ngồi cười với hát cho nhau nghe. Tôi tự hỏi xem liệu có khách quan không khi tôi thích giọng của Phong nhất - một giọng hát ấm áp và truyền cảm. Phong hay hát nhạc của M4U. Những câu hát ấy đôi khi vô tình chạm vào lòng tôi. Nhẹ nhàng thôi, nhưng lại khiến tôi cảm thấy điều gì đó thật đặc biệt.

“Chợt nghe thời gian đọng trên phím đàn

Lặng lẽ mình tôi tháng ngày…”

Giai đoạn tập động tác cho tiết mục văn nghệ ríu rít hết cả lên. Mỗi lần đi ra đi vào là 1 lần tôi được nắm tay “cơn gió lạ”. Nhưng giữa những ngày hè nắng cháy và bàn tay mắc bệnh đổ mồ hôi liên tục thì tôi không hứng thú với vụ đó lắm. Cảm giác về bàn tay của Gió tan nhanh, nhưng vẫn khiến tôi hồi hộp khi cậu ấy bước đến gần, hòa giọng hát và nắm nhẹ lấy tay tôi.

- Cậu sang bên này đi ! - Phong

- Hả? Tớ đứng bên này mới đúng chứ.

- Uh uh, nhưng mà…tớ ko quen bị cầm tay phải lắm, cứ ngượng ngượng. Thôi, không sao đâu.

Ah, giờ thì tôi đã hiểu vì sao những lúc tập không có sân khấu cậu ấy thường đứng bên phải tôi. Lạ thật đấy, nhưng mà có sao đâu cơ chứ. Coi như một phát hiện thú vị, sau này nếu Phong trở thành một nửa hoàn hảo của tôi thì mỗi lần đi chơi tôi sẽ biết ý cho cậu ấy đi bên phải .

Tôi chợt khựng lại.

Không, không được! Bây giờ ko phải thời điểm để bắt đầu bất cứ điều gì. Còn cả kỳ thi Đại học to oành trước mắt. Tất nhiên là tôi không muốn trượt rồi. Ngọc - cô bạn thân của tôi đã quán triệt tinh thần rằng “Thi trượt vì ốm và trượt vì tình là hai kiểu trượt nhục nhã nhất!” (có thể nàng đã linh cảm sẽ “có biến” với kiểu hành động theo cảm xúc của tôi). Hừm, tôi không được phép để mình hay Phong bị phân tán vào lúc này. Chắc chắn là như vậy !

Thế đấy! “Thời gian không thích hợp gặp một người thích hợp là Nuối tiếc.”

Cảm xúc

Lễ bế giảng cuối cùng cũng đến. Trước giờ biểu diễn, tôi thu hết can đảm để chấm dứt những rung động có vẻ sẽ làm phiền sự học của mình.

- Phong! Bây giờ tớ cầm tay cậu được không?

Và tôi nắm lấy tay Phong. Một chút rụt rè, lo lắng. Cậu ấy mà rụt tay lại thì sao ?!. Nhưng mà (may quá) Phong đã cười : )

- Tay cậu ướt thế?

- Ừ, bị ra mồ hôi tay mà. Tớ bảo này, tí nữa biểu diễn thì đừng nắm tay tớ nhé.

- Ôi giời! Có sao đâu.

Buông tay cậu ấy. Tôi không hiểu “có sao đâu” hàm ý gì, mà cũng chẳng cần hiểu nữa. Tôi thấy lòng nhẹ nhõm vì đã một lần để lí trí lên tiếng. Thế nhưng “người tính không bằng trời tính”. Khi nhạc vang lên, Phong bước ra từ phía bên phải cánh gà. Hai giọng hát hòa vào nhau. Tôi giật mình khi thấy bàn tay cậu ấy chìa sẵn để nắm lấy tay tôi. Ôi phải làm sao đây? Trong giây phút cuống quýt, tôi vẫn “kiên quyết” không nắm tay Phong. Hix nhưng mà không kịp rồi. Cậu ấy vừa “bắt” được tay tôi thì phải.

Lí trí trong tôi tan biến mất tiêu.

Từ sau ngày bế giảng sẽ là quãng thời gian chạy nước rút cho hai kỳ thi. Suy nghĩ và xúc cảm chất chồng của ngày chia tay làm tôi nghẹn ngào. Bật nhạc, ngồi đờ đãn nhìn ra cửa sổ, tôi tự cho phép mình trốn đống bài tập một buổi, phải sắp xếp lại mảnh linh hồn đang bị rung động cái đã. Cầm điện thoại lên. Tôi quyết định sẽ nhắn tin cho Phong

“Sau ngày hôm nay… liệu chúng ta còn cơ hội nào nắm tay nhau nữa không? “

Hồi hộp… Cảm giác chờ đợi sms reply như đang bóp nghẹt trái tim bé nhỏ.

Rẹt rẹt. Điện thoại rung. Có tin nhắn rồi kìa. Hồi hộp đã chuyển sang..lo sợ vu vơ khó hiểu. Cậu ấy sẽ nói gì nhỉ

“Chắc là có đấy, nhưng không biết ngày nào thôi. Just wait for it!”

Mỉm cười. Có thể coi là 1 tín hiệu tốt đấy chứ! Ơ nhưng tín hiệu tốt lúc này để làm gì ??? Chẳng phải tôi định chấm dứt những rung động này rồi sao? Nhưng cũng không thể phủ nhận một cách phũ phàng những cảm xúc trong lòng. Rằng tôi vẫn muốn được gần Phong thêm chút nữa.

Nếu cậu ấy là Gió, liệu cậu ấy có mang tôi đi cùng suốt cuộc hành trình dài?

Tue Mar 22, 2011 4:45 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

Trò điên rồ

Bật máy tính
online, lướt qua mấy trang tin tức, dừng lại ở một teen story có cái tên
khá ấn tượng. Truyện kể về một chàng bác sĩ tâm lý được trả tiền để
lắng nghe cô gái nhỏ cô đơn tâm sự đủ thứ linh tinh trong cuộc sống của
mình. Từ những việc cô bé làm hàng ngày tới những cảm nhận riêng về mọi
điều diễn ra xung quanh. Cảm giác bình yên đến thân thuộc, lắng nghe rồi
thấu hiểu, thấu hiểu rồi đồng cảm. Và một kết thúc thật đẹp… Cô gái nhỏ
có vẻ giống tôi. Người luôn đầy ắp những cảm xúc, những suy nghĩ, những
công việc không tên muốn chia sẻ. Phong sẽ trở thành bác sĩ tâm lý như
chàng trai trong câu chuyện chứ?

Và trò điên rồ bắt đầu. Tất cả
là do cái kiểu hình tượng hóa mọi thứ của tôi! Suốt 2 ngày liền tôi nhắn
tin cho Phong, gần như là vô thức. Từ những thứ thoáng qua trong đầu
cho đến những chuyện linh tinh. Tuy không có reply nhưng tôi chẳng bận
tâm vì điều đó. Cậu ấy vẫn lắng nghe, và với tôi thì thế là đủ rồi.

Đến
tối ngày thứ 2 thì tôi chợt nhận ra mình đang bị điên!!! Cậu ấy có đặc
biệt hơn một-người-bạn-mới-quen đâu để mà thừa thời gian quan tâm tới
những thứ vớ vẩn như này? Cậu ấy cũng không đủ sâu sắc, không đủ tinh tế
và không đủ kiên nhẫn để hiểu tôi đâu. Quan trọng hơn, cậu ấy không có
lý do gì để làm thế.

Ặc…tôi đã làm cái quái gì trong hai ngày vừa rồi???

Haizzz…kiểu hành động theo cảm xúc một cách thái quá thật sự làm phiền người khác rồi đây.

“ Có lẽ tớ nên kết thúc ở đây thôi :] “

Sẽ là cái kết nhẹ nhàng và bình yên. Rồi tôi chỉ học học và học, không dành thời gian cho những xúc cảm vu vơ nữa đâu!

Rẹt
rẹt. Ồ lần này có reply! Tự dưng tôi sợ hãi, bàn tay ướt đẫm. Giá mà
cậu ấy cứ im lặng như tất cả những lần trước…Tôi chờ đợi một lời trách
móc :-<

“tớ chẳng hiểu cậu đang làm j nữa. Sao cứ nt cho tớ thế? “

“tớ xin lỗi. :( từ h tớ sẽ ko làm phiền cậu nữa. Học chăm chỉ và thi tốt nhé : ]”

rồi cậu sẽ tìm được người lắng nghe cậu, hiểu cậu. But this person is
not me! I’m sorry. we must stay focus and complete our mission, dude!
Good luck!”

Cậu ấy vẫn thế. Không biết nên gọi là lịch sự hay
khách sáo nữa. Dù là thế nào thì vẫn mang lại cho người ta – chính xác
là tôi - cảm giác nhói đau nhưng lại dễ dàng chấp nhận.

Cậu ấy là một cơn gió, mà gió thì tự do lắm. Tôi không thể níu kéo hay nuối tiếc cậu ấy…

“Bởi vì Gió xa cách quá..hoặc là người ta sợ gần Gió quá..”

Quên lãng

Không thể phủ nhận rằng sau ngày hôm đó tôi bị… ngại. May mắn là tôi sẽ không gặp lại cậu ấy, ít nhất là tới khi thi xong!

Tiếp
tục những ngày tháng học và học, thi và thi. Mọi thứ tạm lắng xuống.
Đôi khi suy nghĩ về Gió vẫn từ đâu đó nhảy bổ vào đám chữ quay mòng mòng
trong đầu tôi. Nhưng đó là những suy nghĩ khác, những cảm xúc khác…Thật
khó tả ! Tất cả tình cảm kia mới chỉ là thoáng qua, vì thế mà dễ quên,
dễ phai nhạt chăng? Hay chỉ là do tôi đang cố chạy trốn hành động ngớ
ngẩn của mình?

Có lẽ là cả hai…!

Phải sửa lại thế này.
“Thời gian không thích hợp gặp một người không thích hợp là Viển vông”.
Nghe hơi đau đớn nhưng đành gượng cười mà gạt sang một bên.

Chuông
gió bên cửa sổ thỉnh thoảng vẫn ngân vang. Một tiếng leng keng là âm
thanh đánh thức quá khứ. Ngóng trông quá khứ làm gì nữa. Tôi muốn hoàn
toàn lãng quên con người ngốc xít của mình. Cậu ấy cũng thế thì tốt ! Mà
chắc chắn là như thế rồi, hì (tự an ủi?)

Một buổi chiều đầu
tháng 7, giữa lúc ngột ngạt và nóng bức trong làn khói xe giờ tan tầm
thì tôi nhận đc một sms từ số điện thoại lạ.

“Chúc cậu thi tốt nhá! Ký tên: Phong”

Giống
như một sms send all cả list, nhưng tôi thấy vui vì sau bao nhiêu
chuyện ngớ ngẩn tôi đã gây ra thì cái tên Phong Linh vẫn còn nằm trong
list của cậu ấy.

“ừ cảm ơn cậu, cậu cũng thi tốt nhé. Hẹn gặp lại sau khi thi ^^/ ”

Và trong lòng cảm thấy nhẹ nhàng như gió <3

Bất ngờ

Hơn một tháng trôi qua

Mấy
ngày thi căng thẳng và nóng nực cuối cùng cũng chấm dứt. Tôi có thể mỉm
cười hài lòng. Dù gì thì cũng đã cố gắng hết sức và kết quả thì khá
tốt. Bây giờ là thời gian để tận hưởng mùa hè. Yaaaaaaaaa !!!

Tiếng chuông điện thoại. [Thảo Nguyên is calling]

- Alo nàng, hẹn ở đâu đấy, mấy giờ gặp?

- Ặc, sao biết ta rủ đi chơi?

- Đồ hâm, chả lẽ là nhờ ra lò Bách Khoa mua thẻ hộ. Haha, hội hát hò mình định thế nào?

- 2h cổng trường đã nhé. Hẹn đông đủ rồi

- Ừ ừ, nhưng có vấn đề đây. Ta không có xe, huhu

- Sẽ có người đón, yên tâm!

Tôi
đứng chờ ở đầu ngõ lúc 2h kém 15. Chẳng hiểu ai đến đón nữa, con bé
Nguyên thì cứ “không biết, nàng từ từ, đừng hoảng hốt”. Có đám mây đen
to đùng lơ lửng và bầu trời thì xám ngoét. Một cơn gió ào đến, cuốn bụi
bay vào mắt tôi. Dụi dụi mấy cái, ngẩng mặt lên đã thấy chiếc xe màu
trắng đỗ trước mặt.

Là Phong.

Phong

Tối hôm trước, đang online thì Vũ ào vào phòng vồ lấy tôi đấm bụp mấy phát.

- Chi vừa gọi tao. Mai hội hát hò rủ đấy, mày đi không?

- Phong Linh đi không? – Tôi vẫn cắm mặt vào Dota

- Sặc, liên quan gì ??? Chắc có.

- Ừ

- …

- …

-
Thôi đi ông, chung kết là có đi không đây? Từ hồi thi cử đỗ đạt xong
mày thay đổi hơi kinh đấy. Tay thì đeo vòng, tóc thì nhuộm đỏ, ăn nói
thì chả liên quan. Chuẩn bị thành “cuồng phong” luôn rồi ?!

- Cái gì mà ăn nói không liên quan, hơ. – Tôi out khỏi game, đứng dậy vươn vai.

-
Thì đấy, rủ đi chơi mà tự dưng hỏi Phong Linh. Ơ mà đợt sau bế giảng
mày có vụ gì với nó đúng không? Chả nói rõ cho tao, cứ mập mờ rồi vật vờ
như thằng tự kỷ.

- Chuyện linh tinh lắm, hồi đấy Linh thích tao
thì phải. Ngày nào cũng nhắn bao nhiêu tin mà toàn nội dung khó hiểu.
Tao thấy sợ sợ, bơ nó một thời gian.

- Giờ sao?

- Giờ nghĩ
lại thấy mình hơi vô tâm, cứng nhắc kiểu gì ý. Chắc tại tao là Phong,
hô hô. Nhưng nếu quay lại khoảng thời gian đấy có khi tao vẫn bơ Linh.
Kinh tế của tao và Ngoại thương của Linh đều không phải trò đùa.

- Chú cũng cứng phết nhờ. Bây giờ xong hết rồi đấy, mai lại gặp em ý. Mày định thế nào?

- Ừ, cứ sống thật với cảm xúc thôi.

Tôi bật nhạc. Giai điệu của “Những ngày đẹp trời” tràn đầy căn phòng.

- Vũ, nghe đoạn nhạc dạo đầu bài này mày có hình dung ra cái gì không?

- Ý mày là gì?

-
Mỗi lần nghe tao lại tưởng tượng ra một khung cảnh rất đẹp. Có nắng
nhẹ, gió thổi, những cái cây lớn, bầu trời màu trắng xen lẫn màu xanh…

- Mày tả tao chẳng thấy đẹp đâu ra.

- …nhưng đoạn sau thì như là đánh mất một cái gì đó

- Là cái gì?

-
Đồ điên, chỉ là cảm nhận của tao thôi. Nhưng mà này, nếu tao cũng giống
như gió, tức là lướt qua vô tình, thì tao sẽ không nghe được những rung
động đúng không?...Trời ơi chả biết nói như nào nữa aaaaa

- Ngày
mai gặp Linh là biết nói như nào ngay, hehe. Gió với chuông gió, nghe
cứ như trong phim. Ah cho mày cơ hội đón Linh đấy, nó không có xe. Sáng
Thảo Nguyên kể cho tao vụ đấy, giờ tao nhường mày. Hỏi Nguyên địa chỉ
đi. Tao về đây. Nẫu với mày quá.

- Ừ. Nhớ khóa cửa hộ tao. Bye!

Tôi lặng đi trong những câu hát.

“Có khi ... tình ta như cánh hồng

Lay nhẹ trong sương gió

Sợ khi nắng mưa sợ khi giá rét

Sẽ héo và tàn theo năm tháng

Hỡi em ! Xin đừng như những cánh hồng

Rơi rụng và úa tàn theo mưa gió”

Tại
sao không cho “linh hồn” của mình một cơ hội chứ? Tôi giở inbox đọc lại
những tin nhắn của Linh. Một cô bé hiền lành, nhạy cảm, nhưng bên trong
sâu sắc!

Cảm xúc của một trái tim đang lớn cũng giống
như chuông gió, đến thật bất ngờ, nhẹ nhàng và trong sáng. Có khi chỉ
từ một ánh mắt, một cái nắm tay, một lần tình cờ gặp nhau, rồi lớn dần
lên bằng mong muốn được lắng nghe và thấu hiểu. Tình cảm ấy là một chút
leng keng rồi dứt hay sẽ ngân nga mãi thì cứ để thời gian trả lời nhé.
Cứ trân trọng và tận hưởng những rung động thật đẹp kia, đẹp như tiếng
kêu trong veo bên khung cửa sổ những lúc gió thổi qua. :)

… Ngồi
sau xe Phong, cảm giác bình yên lạ. Những câu chuyện .. những nụ cười ..
những lời tâm sự .. những ước mơ … được nói bằng lời của gió...:)

“Chiều nay trên phố chợt có cơn mưa bay…”

Wed Mar 23, 2011 12:32 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’

Teen Story Vide10

còn nữa ko nhĩ mà truyện đọc rât thật
Teen Story 389613

Wed Mar 23, 2011 5:35 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

hjt' oy' hehe

Wed Mar 23, 2011 9:11 pm
Hủ Tíu thơm ngon đey
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Sloveall
‘๑’ ♥ Tí Ta Tí Tởn ♥ ‘๑’

Teen Story Vide10

:17: để maj ta kiếm mấy kái post lên jờ rõ làm biếg :40:

Thu Mar 24, 2011 8:45 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

HOK BJX CHUYỆN NAK' TÊN RY' Teen Story 710911

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào! ". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé! ".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"

Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.

Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.

Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.

Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.

Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.

Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.

Tham Lam trốn trong một bao tải…

Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.

Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.

Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ? "

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.

Sat Mar 26, 2011 5:28 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

Cảm xúc - mưa - và ...

Entry cho một cơn mưa of tháng 3 ...........
Haizzzz
bây giờ trời đang mưa - màn đêm buông xuống cùng những hạt mưa rơi lí
lắc.....lúc chầm chậm lúc lại mạnh mẽ như đang giông ............
.ừ ! Thật ra trời chỉ mưa , bão là ở trong lòng em cơ mà ..............
Đưa
nhẹ những ngón tay lên lăng kính cửa sổ , rồi lặng nhìn cơn mưa ngoài
màn đêm ấy , cảm giác lạnh lẽo đang bao trùm quanh em ...............

tình - trong cái list gần 1000 bài hát này , khi tin nhắn của anh vừa
đến cũng là lúc bản nhạc kiss the rain cũng vội vàng bật lên , trùng hợp
anh nhỉ ?

Một
lần nữa , em tựa đầu vào bức tường ...........là em đang khóc , khóc
cho một cảm xúc không thể cất lên thành lời trong em ..............Đôi
khi , em cần những phút như thế này .......không hẳn là yếu đuối chỉ đơn
thuần là được một lần sống đúng với bản thân mình .....
Không
phải cố mỉm cười dù tim mình đang đau , không phải cố chúc người ta
hạnh phúc khi mình đang đau khổ :)Không phải cố cười gượng khi thấy
những con điểm kiểm tra không cao ......không pải .....ừ là .......diễn
..................

Cuộc
sống là một cuốn phim quay chậm và chúng ta là những diễn viên ? phải
thế không nhỉ ?Hay ngược lại là đời không trả cát xê nên sống không cần
phải diễn ....?

Câu
nào cũng đúng , chỉ theo cách nghĩ của riêng mọi người mà thôi , có lẽ
vs mình bây giờ , câu thứ 2 hiện thực phù hợp với mình hơn .....Không ai
trả cho mình đồng nào mỗi khi mình cố tỏ ra vui tươi dù mình đang buồn
....Thử khóc một lần - để cảm xúc thoải mái hơn , và cũng thử nói ra cảm
xúc thật của mình - một lần .......

sms :" Em đang buồn chứ ?"
Sms soạn gửi :" À không anh , em đang vui , trời mưa ....lãng mạn anh nhỉ ?"
Lại nhấn gửi nhưng vội vàng tắt ngay.......một sms được gửi đi .....:" ừm trời mưa .....em thấy buồn và lạnh , anh à ......."
Cũng
là một tin nhắn , nhưng nó thấy lòng nhẹ hơn , ít ra là ở đâu đó cũng
có một người biết nó đang buồn còn hơn là cố chịu đựng một mình , như
thế thì còn gì là cảm xúc .....

Mưa
sài gòn - buồn thật , nó không dài và nhiều như những cơn mưa ở Đồng
nai .......Nó là những cơn mưa bất chợt , nhanh đến cũng lại nhanh đi ,
nó giúp con người ta hạnh phúc cũng như khơi gợi những nỗi buồn trong
từng con người hơn ........

Lâu
lắm rồi , nó mới có cảm xúc như thế này .....Chẳng có ai hâm hâm dở dở
như nó cả , trời lạnh thế này mà lại mở điều hòa số 16 ^^ để rồi chui
rút vào chăn ........để hít hà từng hơi ấm của chén trà nó mới pha
..............

Khi
viết những dòng ngày , trong người nó cũng đang ....ừ thì có 1 tí bia ,
không hẳn là say nhưng cũng đủ làm cho người nó cảm giác lâng lâng
......khó tả lắm ............

biết đây là khoảng thời gian , khó khăn nhất nó cần phải vượt qua , cố
mỉm cười , cố gắng vượt qua mọi chuyện thì mọi thứ sẽ bình yên trở lại
như cũ mà ....phải không mưa ?

Được sửa bởi peheo_beby ngày Sat Mar 26, 2011 5:34 pm; sửa lần 1.

Sat Mar 26, 2011 5:30 pm
Teen Story Bgavat18
9/1 FAMILY - Peheo
Бебешко розово [Tí tởn]
Бебешко розово [Tí tởn]

Teen Story Vide10

rất tâm trạng

Teen Story Bgavat18
Teen Story Bgavat15Teen Story Bgavat17
9/1 FAMILY - Sponsored content

Teen Story Vide10

Teen Story

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn hoặc viết (ST).
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Bấm nút A/a bên góc phải nếu gặp vấn đề khi chèn hình vui.
* Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút để khích lệ người viết.
Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.